18 เมษายน 2567
ช่อง 3 จัดกิจกรรมส่งเสริมด้านกีฬา เพื่อสุขภาพที่ดีของพนักงาน ภายใต้แคมเปญ “BEC Gets Active”
เมื่อวันที่ 17 เมษายน 2567 บริษัท บีอีซี เวิลด์ จำกัด (มหาชน) และสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 นำโดย คุณชาคริต ดิเรกวัฒนชัย รองกรรมการผู้อำนวยการ สำนักกิจการและสื่อสารองค์กร จัดกิจกรรม “BEC Gets Active … Badminton Camp” ณ สมาคมสโมสรการไฟฟ้านครหลวง เขตคลองเตย
กิจกรรมนี้จัดขึ้นเพื่อสนับสนุนให้พนักงานออกกำลังกายและเล่นกีฬาอย่างมีทักษะที่ถูกต้อง อีกทั้งยังเป็นการส่งเสริมซอฟต์พาวเวอร์ด้านกีฬาตามนโยบายของภาครัฐ และตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย โดยได้รับเกียรติจาก ลดาวัลย์ มูลศาสตร์สาทร, วิไลลักษณ์ สัตยาพันธุ์, โสรัจจา จันทร์ศรีสุคต และฐากูร จินตะนฤมิตร อดีตนักกีฬาแบดมินตันทีมชาติไทย ชุดซีเกมส์ เอเชี่ยนเกมส์ โอลิมปิคเกมส์ เป็นผู้ฝึกสอน โดยพนักงานได้เรียนรู้พื้นฐานของกีฬาแบดมินตัน ตั้งแต่กฎกติกา การเสิร์ฟลูก เทคนิคการเล่น รวมถึงจัดแข่งขันในการเรียนครั้งสุดท้ายอีกด้วย
ในการนี้ การไฟฟ้านครหลวงให้ความอนุเคราะห์สนามแบดมินตัน ณ สมาคมสโมสรการไฟฟ้านครหลวง สำนักงานใหญ่ คลองเตย และบริษัท ฟาร์อีสท์ สเปเชียลลิตี้ จำกัด ให้การสนับสนุนลูกแบดมินตัน และเสื้อกีฬา YONEX โดยกิจกรรมนี้จะจัดต่อเนื่องในวันที่ 24 เมษายน และ 8, 15 พฤษภาคม 2567
Related News
13 กันยายน 2566
ช่อง 3 อาสาเป็นสะพานบุญ พร้อมพาไปเรียนรู้เรื่องการจัดการขยะ ในกิจกรรม “ช่อง 3 อาสาทำดี เปลี่ยนลอตเตอรี่เป็นแต้มบุญ” ณ ชุมชนเกาะกลาง
อ่านเพิ่มเติม
20 กันยายน 2565
จิตอาสาช่อง 3 และรายการแซ่บพาซ่าส์ รวมพลังในกิจกรรม “ช่อง 3 อาสาทำดี เก็บขยะชายหาดจังหวัดระยอง”
อ่านเพิ่มเติม
17 พฤศจิกายน 2563
อิ่มบุญถ้วนหน้า นักแสดงช่อง 3 และพนักงานจิตอาสา ร่วมถวายหน้ากากผ้ารีไซเคิลจากขวดพลาสติก และทำความสะอาดโบสถ์ ณ วัดราษฎร์ธรรมาราม จ.สมุทรสาคร
อ่านเพิ่มเติม
17 กุมภาพันธ์ 2563
“ช่อง 3 อาสาทำดี ส่งต่อปฏิทินเก่าให้คนตาบอด” เปลี่ยนปฏิทินเก่าเป็นของที่เปี่ยมด้วยคุณค่า เพื่อการเรียนรู้สำหรับน้องๆ ผู้พิการทางสายตา
อ่านเพิ่มเติม