ช่อง 3 จับมือ โคเรียนแอร์ นำผู้จัด-นักแสดง นักสู้เทวดา ส่งความสุขให้เด็กห่างไกล จ.กาญจนบุรี
เมื่อวันจันทร์ที่ 6 สิงหาคม 2561 ที่ผ่านมา สถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 ร่วมกับ สายการบิน Korean Air และ บริษัท สเต็ป เพาเวอร์ทรี จำกัด ผู้ผลิตละคร "นักสู้เทวดา" นำผู้บริหาร ผู้จัดละคร นักแสดง และอาสาสมัคร ร่วมกิจกรรมส่งความสุขให้น้องที่ขาดแคลนในพื้นที่ห่างไกล ที่โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนวัดสุธาสินีวนาราม อำเภอไทรโยค จังหวัดกาญจนบุรี
ในการนี้ผู้บริหารจากสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 คุณดวงรัตน์ มหาวนิช รองผู้จัดการฝ่ายประชาสัมพันธ์ และ มร.ชิม คยุง วอน ผู้จัดการส่วนภูมิภาค สายการบินโคเรียนแอร์ ประจำประเทศไทย พร้อมทั้งผู้จัด-นักแสดงจากละคร นักสู้เทวดา นำโดย ผู้จัดละคร คุณกอบสุข จารุจินดา , ปั้นจั่น-ปรมะ อิ่มอโนทัย , ปราง-กัญญ์ณรัณ วงศ์ขจรไกล , แม็ค-ปวิช เวียงนนท์ , สิริ-ณิชาวรินทร์ อรุณรุ่งไพศาล , นัท-ณัชพล รัตนมงคล ร่วมทำกิจกรรมในครั้งนี้ โดยมี คุณครูกรกฤต วิจิตต์โภคิน ครูใหญ่โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนวัดสุธาสินีวนาราม ให้การต้อนรับ
โดยกิจกรรมส่งความสุขให้น้องที่ขาดแคลนในครั้งนี้ ได้ร่วมกันสนับสนุนงบประมาณปรับปรุงลานอเนกประสงค์หน้าเสาธงเพื่อใช้สำหรับเคารพธงชาติ เล่นกีฬา และจัดกิจกรรมสันทนาการต่างๆ ซ่อมแซมที่พักอาศัยให้กับเด็กบ้านไกล รวมถึงทาสีกำแพงอาคารเรียน นอกจากนี้เหล่านักแสดงยังได้พาน้องๆร่วมสนุกทำกิจกรรมเล่นเกมสันทนาการ อาทิ แชร์บอล เก้าอี้ดนตรี และมอบของขวัญให้กับเด็กๆ จากนั้นเหล่าคณะผู้บริหารจากช่อง 3 โคเรียนแอร์ และนักแสดง นักสู้เทวดา ได้ร่วมกันเลี้ยงอาหารกลางวันน้องๆ นอกจากนี้ โรงงานอยุธยาเบเกอรี่ ยังได้ร่วมมอบขนมปังหลากหลายรสชาติส่งตรงจากจังหวัดพระนครศรีอยุธยา มาร่วมส่งมอบความสุขสร้างรอยยิ้มให้กับเด็กๆ อีกด้วย
![ปิดเพื่อเปลี่ยน ปิดให้โลกได้พัก](https://www.becworld.com/storage/newsroom/gallery/2024/output~/0267/636363.jpg)
ปิดเพื่อเปลี่ยน ปิดให้โลกได้พัก
ช่อง 3 จัดกิจกรรม “ของแลกแต้ม” ช่วยเหลือสังคมและได้ประโยชน์ต่อสิ่งแวดล้อม
![ช่อง 3 จัดกิจกรรมเพื่อผู้สูงอายุ นำนางงาม ศิลปิน และเยาวชน ร่วมกิจกรรม “ช่อง 3 อาสาทำดี ส่งความสุข ปันรอยยิ้มให้ผู้สูงอายุ” ณ ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุบ้านบางละมุง ชลบุรี](https://www.becworld.com/storage/newsroom/gallery/2019/09%20SEP/14/54.jpg)
ช่อง 3 จัดกิจกรรมเพื่อผู้สูงอายุ นำนางงาม ศิลปิน และเยาวชน ร่วมกิจกรรม “ช่อง 3 อาสาทำดี ส่งความสุข ปันรอยยิ้มให้ผู้สูงอายุ” ณ ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุบ้านบางละมุง ชลบุรี
![ทัพนักแสดงหนุ่ม ช่อง 3 แทคทีมขายเสื้อ ใจดี ใจสบาย ที่ปาลิโอ เขาใหญ่ สมทบทุนสร้าง รพ.มหาราชนครราชสีมา](https://www.becworld.com/storage/newsroom/social-activities/2018/03/1483814859.jpg)