25 มกราคม 2564
ช่อง 3 ส่งต่อปฏิทินเก่าเพื่อผู้พิการทางสายตา
ช่อง 3 จัดกิจกรรมส่งเสริมการใช้ทรัพยากรอย่างมีคุณค่า “ช่อง 3 อาสาทำดี ส่งต่อปฏิทินเก่าให้คนตาบอด” ต่อเนื่องเป็นปีที่ 5 เปิดรับบริจาคปฏิทินเก่าแบบตั้งโต๊ะ เพื่อนำไปมอบให้กับโรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ ถนนราชวิถี นำไปรีไซเคิลเป็นสื่อการเรียนการสอน บัตรคำอักษรเบรลล์ และสมุดจดบันทึกให้กับนักเรียนผู้พิการทางสายตา โดยเมื่อวันจันทร์ที่ 25 มกราคม 2564 ช่อง 3 นำปฏิทินเก่าที่ได้รับการบริจาคจากชาวช่อง 3 ส่งมอบให้กับ คุณพิรัชย์ภณ ธนาพัฒน์ธำรง ผู้อำนวยการฝ่ายปฏิบัติการและดำเนินกิจการทางการศึกษา ทั้งนี้ ขอขอบคุณพนักงานทุกท่านที่ร่วมบริจาคปฏิทินเก่าในกิจกรรมครั้งนี้ด้วยนะคะ
Related News
19 กันยายน 2565
ช่อง 3 จัดกิจกรรม “ช่อง 3 ปลูกต้นไม้กับผู้ว่าฯ กทม.” เพิ่มพื้นที่สีเขียวให้กรุงเทพมหานคร
อ่านเพิ่มเติม
![ช่อง 3 ต่อยอดกิจกรรม “ทิ้งดีวีดีอย่างถูกวิธี ทำความดีต้อนรับปีขาล”](https://www.becworld.com/storage/newsroom/gallery/2022/thumbnail_%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7%20copy.jpg)
22 กุมภาพันธ์ 2565
ช่อง 3 ต่อยอดกิจกรรม “ทิ้งดีวีดีอย่างถูกวิธี ทำความดีต้อนรับปีขาล”
อ่านเพิ่มเติม
![ช่อง 3 รับรางวัล “หน่วยงานที่มีผลงาน CSR เป็นเลิศ”](https://www.becworld.com/storage/newsroom/gallery/2019/10%20OCT/09/66.jpg)
29 ตุลาคม 2562
ช่อง 3 รับรางวัล “หน่วยงานที่มีผลงาน CSR เป็นเลิศ”
อ่านเพิ่มเติม
![ผู้บริหาร-นักแสดง ช่อง 3 อาสาทำดี คืนความสมบูรณ์สู่ทะเลไทย ที่หาดแสงจันทร์ จ.ระยอง](https://www.becworld.com/storage/newsroom/gallery/2018/11/2564.jpg)
27 ตุลาคม 2561
ผู้บริหาร-นักแสดง ช่อง 3 อาสาทำดี คืนความสมบูรณ์สู่ทะเลไทย ที่หาดแสงจันทร์ จ.ระยอง
อ่านเพิ่มเติม