06 ธันวาคม 2561
ช่อง 3 ร่วมประชุมหาแนวทางจัดการขยะพลาสติกและขยะร่วมกับ สนง.เขตคลองเตย
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 6 ธันวาคม 2561 สถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 โดย คุณดวงรัตน์ มหาวนิช รองผู้จัดการฝ่ายประชาสัมพันธ์ และคุณอัญญวดี ลีลานุกิจ ผู้จัดการแผนกต้อนรับ ฝ่ายประชาสัมพันธ์ พร้อมด้วยบุคลากรสถานีฯ รับมอบถุงผ้าจากบริษัท Shell แก่ตัวแทนสถานีฯ เพื่อรณรงค์การใช้ถุงผ้าด้วยการนำไปมอบแก่คนไข้ตามโรงพยาบาลในท้องถิ่นห่างไกล จากนั้นได้ร่วมประชุมระดมความคิดแนวทางการดำเนินงานในการจัดการขยะพลาสติกและขยะในพื้นที่นำร่องระยะที่ 1 เขตคลองเตย ภายใต้โครงการความร่วมมือภาครัฐ ภาคธุรกิจ ภาคประชาสังคม เพื่อจัดการขยะพลาสติกและขยะอย่างยั่งยืน ณ สำนักงานเขตคลองเตย กรุงเทพมหานคร
Related News
28 สิงหาคม 2566
ช่อง 3 จับมือ Mediacorp ส่งละครดังกว่า 600 ชั่วโมง ออนแอร์สิงคโปร์
อ่านเพิ่มเติม
04 สิงหาคม 2564
สิงหานี้ อยู่บ้านไม่เหงา มีเราช่อง3 อยู่เป็นเพื่อน
อ่านเพิ่มเติม
22 กุมภาพันธ์ 2563
ช่อง 3 ร่วมจัดกิจกรรม#TEAMKORAT ณ บริเวณลานหน้าศูนย์การค้าเทอร์มินอล 21 จ.นครราชสีมา
อ่านเพิ่มเติม
04 กันยายน 2562
อีกก้าวของละครไทย ช่อง 3 ขายลิขสิทธิ์ละครไปออกอากาศที่เกาหลีเป็นครั้งแรก
อ่านเพิ่มเติม